Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka mjini Washington DC. Karibu katika matangazo ya Kumekucha Afrika. Bila shaka hujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Idi Ligongo na mimi naitwa Patrick Nduimana. Tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu, tarehe 26 Disemba, mwaka 2022. Tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la maziwa makuu na afrika mashariki. Tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Karibuni. wakazi wa Rutshuru na Nyiragongo waliopo katika kambi mbalimbali za mji wa Goma wanapitia maisha magumu wakati huu wa sherehe za Krismas na kuelekea mwaka mpya. Sisi tuwa na kula noere, hatuko maskani kwetu. Mama Mari hapa hatufurahi. tunafurahi tuju tunavaona, hatuwezi jiua me tunaweza furahi kukula noele na tuko mari kwetu katika taarifa nyingine, mashirika kadhaa makubwa ya kigeni yasiyo ya kiserikali nchini Afghanistan yasimamisha programu za kibinadamu baada ya wa Wataliban kuwazuia wafanyakazi wa kike. Lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu, unasomewa kwanza habari za dunia na Patrick Nduwimana. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema Russia iko tayari kwa mashauriano juu ya vita vya Ukraine na ameilaumu Ukraine na washirika wake wa, wa, wa magharibi kwa kushindwa kufanikisha mazungumzo, msimamo ambao Washington iliupuuzia kutokana na mashambulizi yanayoendelea ya Russia. tuko tayari kushauriana na kila mtu aliyehusika kuhusu suluhu zinazokubalika, lakini ni juu yao, sio sisi tunaokataa majadiliano, ni wao, Putin ameiambia televisheni ya serikali Russia 1 katika mahojiano yaliyopeperushwa Jumapili, mshauri wa rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesema Putin anatakiwa kutambua ukweli wa mambo na kukiri kuwa ilikuwa ni Russia ambayo haitaki mazungumzo. Russia ilishambulia Ukraine na inaua raia, mshauri huyo Mykhailo Podolial ameandika kwenye Twitter. Ameongeza kuwa Russia haitaki mazungumzo lakini inajaribu kukwepa uwajibikaji wake. Uvamizi wa Urusi wa Februari 24 ulisababisha mzozo mbaya zaidi barani Ulaya tangu vita vya pili vya dunia na uhasama mkubwa baina ya Moscow na nchi za magharibi tangu mzozo wa makombora wa Cuba mwaka 1962. Taarifa iliyochapishwa na na vyombo vya habari vya serikali ya Iran imesema kikosi cha walinzi wa kimapinduzi nchini Iran Jumapili kimewakamata watu saba wenye uhusiano na Uingereza, wakiwemo baadhi ambao wana uraia pacha kuhusiana na maandamano dhidi ya serikali ambayo imetikisa nchi hiyo. Taarifa hiyo imesema viongozi wakuu saba wa maandamano ya hivi karibuni wanaohusiana na Uingereza walizuiliwa na idara ya ujasusi ya kikosi cha ulinzi wa mapinduzi ya Iran, wakiwemo watu wawili wenye uraia pacha waliokuwa wakijaribu kuondoka nchini. Wizara ya mambo ya nje ya Uingereza imesema imekuwa inatafuta taarifa zaidi kutoka kwa maafisa wa Iran juu ya ripoti za kukamatwa kwa raia wenye uraia wa Uingereza na Iran. Ripoti ya kukamatwa kwa watu hao inafuatia machafuko yaliyochochewa na kifo cha Mahsa Amin tarehe 16 Septemba, mwanamke wa kikurdi mwenye umri wa miaka 22, aliyefariki akiwa chini ya ulinzi wa polisi, ambaye alikamatwa kwa kuvaa mavazi yasiyofaa chini ya sheria kali za Kiislamu za Iran kuhusu wanawake. Mashirika kadhaa makubwa ya kigeni yasiyo ya kiserikali nchini Afganistan, Jumapili yamesimamisha programu za kibinadamu siku moja baada ya watawala wa Kiislamu wa Taliban kuzuia kuajiriwa kwa, kwa wafanyakazi wanawake. Idi Ligongo anaisoma ripoti kamili. Taarifa ya pamoja ya taasisi za Baraza la Wakimbizi la Norway NRC, Save the Children, na Care International ilisema kwamba mashirika hayo hayawezi kufikia kwa ufanisi watoto, wanawake na wanaume walio na mahitaji makubwa nchini Afghanistan bila ya wafanyakazi wao wa kike. Viongozi wa taasisi hizo walionya marufuku ya Taliban kwamba inaathiri utoaji wa msaada wa kuokoa maisha kwa mamilioni ya Waafghan na kuathiri maelfu ya wakazi wakati wa mgogoro mkubwa wa kiuchumi unaoikabili nchi hiyo masikini. Mashirika hayo matatu yasiyo ya, ya kiserikali yanaendesha programu muhimu za afya, elimu, ulinzi wa watoto na lishe katika nchi hiyo iliyokumbwa na migogoro, ambapo Umoja wa Mataifa unasema zaidi ya nusu ya watu wanaokadiriwa kufika milioni 40 wanahitaji aina fulani ya misaada ya, ya, ya kibinadamu. Kando, kamati ya kimataifa ya uokoaji IRC ilisema Jumapili ilikuwa inasimamisha shughuli za kibinadamu za Afghanistan, ikisema uwezo wake wa kutoa huduma unategemea wafanyakazi wa kike katika ngazi zote za shirika. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jeshi la Pakistani Jumapili limesema kwamba mwanajeshi na mwanamgambo waliuawa karibu na mpaka wa Afghanistan wakati kundi la wanamgambo lilipojaribu kuingia kaskazini magharibi mwa nchi hiyo na kusababisha ufyatulianaji wa risasi mapigano yalizuka katika eneo la sambaza mjini Zob usiku wa kuamkia Jumapili, kwa mujibu wa taarifa ya jeshi la Pakistan. Wanajeshi wengine wawili walijeruhiwa katika majibizano ya risasi, taarifa ya jeshi imesema. Eneo hilo tayari lilikuwa chini ya uangalizi wa kiusalama kwa siku kadhaa baada ya ripoti za kijasusi kusema kuwa wanamgambo walikuwa wakitumia njia hiyo kuingia nchini Pakistan kuwalenga raia na maafisa wa usalama. Kundi la wanamgambo wa Pakistan lilijulikananalo kama Tehrik e Taliban lilisitisha utekelezaji wa mkataba wa kusitisha mapigano mwezi uliopita na kulishambulia jeshi la usalama la Pakistan mwezi uliopita. Kundi hilo ni kundi tofauti na Taliban, lakini linaushirika na Taliban wa Afghanistan ambao walichukua madaraka mwaka mmoja uliopita. Pap Al Niang, mwandishi wa habari mashuhuri na mkosoaji wa serikali ya Senegal ambaye amekuwa katika mgomo wa njaa kupinga mashtaka yanayomkabili alipelekwa hospitali. Wakili wake ameiambia AFP Jumapili Niang alipelekwa hospitali Jumamosi jioni baada ya afya yake kuzorota kama matokeo ya mgomo wake wa njaa wa hivi karibuni, amesema Musa Sar, mmoja wa mawakili wake katika kesi iliyozusha wasiwasi wa kimataifa. Niang alikamatwa tarehe sita Novemba na kushtakiwa kwa kufichua habari zinazoweza kuhujumu ulinzi wa taifa. Alianza mgomo wa kula tarehe ishirini na mbili Disemba na alipelekwa baadaye kwenye hospitali baada ya afya yake kuzorota. Aliachiliwa kwa muda, lakini alikamatwa tena baadaye tarehe 20 Disemba ambapo alianza mgomo mwingine wa njaa. Niang, mkurugenzi wa gazeti la mtandaoni Dakar Matin, ana wafuasi wengi nchini Senegal kwa taarifa zake za mara kwa mara kuhusu habari zinazojiri nchini. Tuelekee huko mashariki mwa DRC ambako Sauti ya Amerika imetembelea wakazi wa Rutshuru na Nyiragongo wanaopatikana katika kambi mbalimbali mbali kaskazini mwa mji wa Goma ambapo wakazi hao wanapitia maisha magumu wakati huu wa sherehe za Krismas na kuelekea kwa mwaka mpya. Austeri malivika na ripoti kamili. Sabima na David ni mzee mwenye umri wa zaidi ya miaka hamsini, anaishi katika kambi ya Kanyaruchinya wilani Nyiragongo, kaskazini mwa mji wa Goma. Asema wameshindwa kusherekea Noeli na hata ugumu wa mwaka mpya wakiwa uhamishoni mbali na makazi yao. sisi tulianakula noele na tuko maskani kwetu, maa mari hapa hatufurahi tunafurahi tuju tunavaona hatuwezi jiua me tunaweza furahi kukula noele na tuko mari kwetu. Noeli ikiwa ni sherehe muhimu kwa watoto, na kutana na akina mama waliokimbia mji mdogo wa Kibumba, kilometa ishirini na tano kaskazini mwa muji wa Goma, ambao waishi katika hema wakitatizwa na mvua kila siku. Sie tuko na teseka jua ya kukura noele na tuko fasi ingine. Na tuko kwetu, kwetu tunakuwa na furaha, tunaozia watoto wanakura mzuri. Mereo hii wameshinda njara na hakuna vya kuvara. Jua kukua mvukimbizi, mungeomba nini? Tunaomba cha kwanza amani, na cha pili tupate chakula na mavazi ya watoto Siku ya Noele tunaifurahiaka juu tuko kwetu, mieleo mubukimbizi hatuko nasikia bye. Siku ya Noele tunavarishaka batoto na tunakula bye na tunakamata kitu kingine. Mieleo hii hatufurahie siku ya Noele. Siku ya Noele hatuna chakula, hatuna mabashe hatuna kitu kingine me tuko na teseka hatu msikukuu ya Noele. Liberata Buratwa ni mmoja wa wakimbizi kutoka Ruchuru anayeishi mjini Goma, ila ametembelea wenzie wanaoishi katika hema. Kwanza ni wa ndugu zangu kwa sababu na mimi niko mkimbizi mwenzao, lakini nilikuja kwa kuwaona ili tuweze tukachangie nao siku ya leo ya Noele ambayo Yesu Kristo alizaliwa lakini hapa kwenye kambi hali ya watoto na wamama ni mbovu sana. Hata watoto wengine wamekusha anza gonjwa malali ya bwaki na wamama hawana nguo, wako uchi kabisa. Ile natuleta natu huzuni mingi kabisa. Kitu gani kinahitajika? Kinahitajika kwanza usalama, vita aishe, turudi kwetu. Muungano wa vijana kutoka Ruchuru umetembelea watoto na kuwapa chakula wakati wa sherehe za Noeli ijapokuwa ni wengi kambini. Pasiatu Izere ni kiongozi wa vijana hao wa Ruchuru. Ndiyo maana tunaendelea kulalamika kwa government yetu kufanya, iweze kufanya iwezekanavyo ili amani iweze kurudi ndani ya tarafa la Ruchuru na Nyiragongo ili hawa watoto waweze kurudia kwao ili waweze kusoma na kufanya makazi zengine ambazo wanasaidia wazazi wengi. Wakisema hawatarudi nyumbani kwao iwapo serikali haijawaruhusu kurudi makwao. Hoser Malvika, Sauti Amerika, Goma. Unasikiliza matangazo ya kumekuu cha Afrika kutoka hapa Washington DC. Patrick Nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Tukiendelea na habari zaidi za dunia kundi moja la kutetea haki za binadamu nchini tunisia jumapili limelani uamuzi wa serikali kwa ukandamizaji na usio wa kibinadamu kwa kufurusha kundi la wahamiaji ambao walikuwa wamehamishwa kutoka kambi ya wakimbizi iliyofungwa wanaume 25 kutoka misri niger nigeria na sudan walitafuta hifadhi nchini tunisia baada ya kukimbia machafuko katika nchi jirani ya libya mwaka 2011 lakini maombi yao yalikataliwa Amesema Romdan Ben Amor kutoka kundi la kutetea haki za binadamu la Tunisia, Forum for Socio and Economic Rights, FTDS amesema kurejeshwa kwao kutayaweka maisha yao hatarini. Serikali ya Tunisia siku ya Ijumaa iliidhinisha kufurushwa kwa wahamiaji hao haraka iwezekanavyo. kwa sababu kundi hilo la wahamiaji lilikuwa linaishi nchini Tunisia kinyume cha sheria, serikali ilisema katika taarifa. Watu wanne wamefariki na wengine kadhaa kujeruhiwa baada ya basi la abiria kupinduka magharibi mwa Canada, huku maafisa wakisema Jumapili kwamba huenda theluji kwenye barabara ndiyo ilisababisha ajali hiyo. Ajali hiyo ilitokea Jumamosi mosi jioni kwenye barabara kuu umbali wa kilomita 330 mashariki mwa Vancouver, katika eneo la British Columbia ambalo limekumbwa na siku kadhaa za baridi kali. Polisi wa serikali kuu Jumapili wamesema wanashuku theluji nyingi kwenye barabara ilisababisha kupinduka kwa basi hilo, lakini uchunguzi unaendelea. Mwisho wa habari za dunia, msomaji wako ilikuwa mimi Patrick Ndwimana. Matangazo ya Kumekucha Afrika yanasikika kupitia redio mbalimbali washirika wetu, zikiwemo Redio RNA Baraka Fizi DRC, Redio Manie Makindu DRC, Redio Racom Bunagana, Redio Malaika Lubumbashi, Redio Soleil Butembo na UBC Uganda, miongoni mwa nyingine. Vilevile tupo kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com. Hivi sasa tupate salamu za Krismasi. kipigine cha salamu za Krismas. Kipindi hiki maalum kabisa ni kwa ajili yako wewe, msikilizaji ambaye leo unatuma salamu zako za Krismas kwa ndugu jamaa na marafiki. na kuendesha kipindi hiki, msikilizaji, hii leo langu jina Sandey Shomari. Karibu tuungane pamoja kushusha vitu safi kabisa kwa ajili yako. Ni Krismas safi njema, natumaini unaburudika jioni hii katika siku ya Krismas. basi moja kwa moja mwenye bahati ya kufungua kipindi hiki kuna wale ambao wametuma salamu zao kwa njia ya Facebook, lakini pia kuna wale waliotuma kwa barua pepe na kwa njia ya simu. Moja kwa moja, basi nianze nayo kwenye Facebook. Sawaya Nkuba Shagembe ndio mwenye bahati ya kutufungulia hii leo. Zako salamu napenda leo ziende kwake mkuu ishirini Ndega Zungu, Daudi Nkuba Shagembe, Ngaluma Malata, Eva Mroso, Shimbi Koyo Jilasa, kuna kuja msahau pia Dunga Muhamedi, uh, Mashaka Neurobi Madeka na ujumbe unaoambia unawatakia wote sikukuu njema pamoja na watangazaji wa VOA Kaniaba wenzangu, nasema asante sana. Moja kwa moja inakamata zamu yako Marco Nyanda au unajiita Shiganga Ntambi huko kule Tunguya Msalala Kahama, salamu zako leo hii za Krismas nataea kwake Simoni Mashimba Malimi, Margaret Joseph, Profesa Fred De Shiloba Ngalama Mashie Mashaka umemkumbuka vilevile Masanjia Ngosha Vincent Kaji Yusuf Hamisi Hasani Deo cpm cpm, huyu nani? Maana yake unaijua wewe. Lisha Mazoya Mako Embasi wa Kagongwa na Deo Gracias Julius wote wanawambia ujumbe wa Krismas na mwaka mpya. Bila shaka, Kimutai Ngatisha Junia unasema nimefurahi sana kuona sande, na mi nasema sande sana ndugu yangu zako salamu unapenda zae kwa wazazi wako Augustin Ngetich, Margaret Ngetich na dada yako Karen Chepchumba Chepto, ndugu zako Ian na Alan na wote wanasema washerekee Krismas kwa furaha. Bila shaka wanasherekea kwa furaha. Kasim alitiicha zamuni yako kwanza, unapenda unasema urudishwa kwa shukrani kwa watangazaji wote wa Sauti Amerika kwa sikukuu njema na mwaka mpya wenye ufanisi. Mimi nawakwambia kwa niaba ya wenzangu wote shukrani sana. Pia unasema ungependa Shukuru na kuwatumia salamu ndugu zako mmene ngai Paska Amina Adongo na bila kusahau wazazi wako Siata kihusika na Zainab Owalo wakiwa Kakamega kule Kenya. Ujumbe anasema Mungu hutenda pasipo kuwapo. Bila shaka ujumbe umewafikia wote hawa marirawa kabisa. Zamani yake Longele e, Job Mutiki ukiwa Kanada kule, bila shaka baridi napiga kwelikweli pale unapenda salamu zako ziende kwa familia yoko ya wote wazazi wako pamoja na ndugu zako, nasema bila kumsawa kaka yako mkubwa Henrieti ya Mutiki, umemkumbuka pia. Unasema faida e, mwenzako wa faida unasema anaitwa Stanley Alonda e, Balabalo akiwa Nyarugusu camp, umewakumbuka wana d1 umoja pote pale walipo, bashi buma bila ya kuchagua, nasema majirani zako wote walioko hapo Canada na mwisho wanafunzi wenzako wote unasema ambao umesoma nao mwaka wa kwanza hadi mwisho kwenye masomo yako. Ujumbe unawatokea wote, siku njema na heri ya mwaka mpya elfu mbili na ishirini na tatu, iliwa amani na baraka. Bila shaka nakutana kutana naye Grifin wa Nyonyi, unapenda salamu zako kutoka ukiwa Kenya pale, unasema unapenda kazi nzuri ya VOA kwenye abo zangu, unasema una asante. Wanaka salamu zimfikia baba yako mzazi Maulis Nyongesa, mama yako Mehlin Nekesa na mke wako mpenzi Lilian Barasa na watoto wako Jelson Nyongesa na Gerald Shimiyu wote wanawatakia afya njema, wanasema katika msimu huu wa sikukuu, na bila shaka wamezipata. Basi moja kwa moja, baada ya kupata salamu hizi, nielekee wapi? Nielekee kwenye muziki. Tupate muziki moja maridhawa kabisa, msikilizaji. Ni kibao cha Krismas kwa sababu huu ni wakati wa Krismas, ndiyo tunaanza nacho. Tupate kibao chake Lady Antebellum anakwambia this is Krismas. Lady Antebellum mnakito hicho this is Christmas. Mkiidhadi kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Sasa basi, kuna wale ambao wamepiga simu kwa njia ya simu, wana maoni yao, wana salamu zao za Christmas. Hebu tu kwa majina naitwa bwana Mbaraka, ni kochi wa masala Princess. Salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu ambao wamenilea mpaka sasa, pia wameweza kusababisha na kufika hapa nilipo, kuwaambia kwamba nawapenda sana wazazi wangu. Salamu zangu za pili, napenda ziende kwa mashabiki wote wa mpira wa miguu duniani. Salamu zangu za tatu ziende kwa wapambanaji wote wanaopambania ya maisha yao pamoja na maisha ya wenzao. Nawatakia Krismas njema Wakristo wote dunia nzima, na pia mimi mwenyewe nimekuja kusherekea Krismas huku Spain ta Krismas njema mashabiki wote wa mpira wa miguu pamoja na michezo yote. Krismas njema, Krismas murwa. Kwa majina, anaita Florida akiharusi kutokea Dodoma. Ningependa kutuma salamu zangu za sikukuu za Krismas kwa wapenda wangu mama zangu ajina Kizosto Jovita pamoja na Hilda, lakini pia na dada yangu mpendwa Filomena na marafiki zangu wengine wote. Ningependa kuwatakia heri ya sikukuu za Krismas. Mwenyezimungu wa ajali Kigamboni napenda meambayo towa salamu za Christmas na mwaka mpya kwa mamaangu mzazi aliyeko Kagela Kalagwe. Pia napenda kutuma salamu kwa babangu kipenzi aliyeko Kalagwe Kagela, na bila kusahau, napenda kutuma salamu kwa kocha wangu mbwana Mbaraka aliyeko Hispania. Ujumbe, nawatakia sikukuu ya Christmas na mafanikio. Mapambano yanaendelea. I love you all. Kwa majina, naitwa jina, napenda kutuma salamu kwa mama kipindi za Krismas aliyoko maeneo ya Tabata Segerea zipate kumfikia. Uh, napenda kutuma salamu za Krismas kwa timu yangu ya Jenki Quins iliyopo maeneo ya Kidongo Chekundu, Mnazi Mmoja. Napenda kutuma salamu za Krismas ziwafikie marafiki zangu wote waliopo mikoani na walokopo Dar es Salaam, pia yote ya yote napenda kutuma salamu za Christmas kwa wale wote ambao wananisapoti katika kipaji changu katika kazi yangu ya mpira wa miguu. Naweza nikasema nawapenda na naombea na maisha marefu, na Mungu apate kuwapa uzima na washerekee vyema Christmas Krismasi. Asante sana wasikilizaji kwa njia ya simu pale na ujumbe huo wa Christmas. Moja kwa moja, basi tuelekee kwenye salamu za wasikilizaji wetu na moja kwa moja tunasonga mbele e, kwenye salamu zile ambazo e, zimekuja kwenye mtandao wa Facebook. Hali kadhalika nikiangalia upande wa pili, kuna zile ambazo zimekuja kwenye barua pepe Zamani yako lenga chapati, unasema huko Bariadi, salamu zako za Krismas unapenda ziwafikie Kedi Mpemba, Sainda Mabula Magesha eh, Kalabaga Mabula, Philibert Jonathan Doto hujamsahau vilevile, Miraji mwana wa Kibinda, Mwanzalimankinda mtu pesa, Mambuke, Chiku Kidangi, Christopher Mule kela akumbuka pia, King Majuto, bila kumsahau Joseph Sindano, Doto Kushanga, Anastazia Makalanga na pia unamkumbuka Sita Ndemila, Bahati Nkumbulwa, na ujumbe unasema na watoto wote, Krismasi njema. Zamuni yako Chiku Kidangi ikiwa Arusha, Tanzania. Mambo vipi pale Arusha? Kibaridi kipo, mvua inanyesha, safi kabisa. Basi salamu zako za Krismasi una prezidenti kwake Abubakar Ngresi, Miraji Kibinda, unakumbuka pia Maikel Charles Kumisawa, baba Ali Mbondei, Kaisi Musa Kaisi, Fredi Moshi, Muhamedi Mjenga, Haruna David Kiwelu, Jafari Kopo na wengine wote wa watamtamsalamu klabu wote pale walipo. Ujumbe unaotokea siku sikukuu njema bila shaka Masunzu Jikulu ikiwa ncho ukiwapo anasema Nkasi Tanzania kule mkoani Rukwa, salamu zako za Krismasi wakarezeni kwa mama yako mpenzi, mama mzazi Fumbo Moshi, pia umemkumbuka baba yako na brothers wako wote wanasema Juma Gazuri Moshi, Machenji Lupemba, Mkuishilinde, Evan Sekomba, Florian Malambo, Joffre Mwami hukuwa sahau eh, mke wako mpenzi unasema, na ujumbe unasema unawapenda wote. Bila shaka, Yusuf Hamisi sahani zamuni yako ukiwa Kahama, salamu zako za Krismas bila kumsahau <laughs> sauti nakatika hapa, vipi? Umesema bila kumsahau mtangazaji wa kipindi, nakuambia nashukuru sana, unawakumbuka mashaka sahani Hamisi Ngaure Marco Nyanda Eva Mroso umemkumbuka pia dat dehusi de mbuga pite buche yeki huku msahau unasema namal jos kasamilo makolimbu. Uh, Niklaus Godfred Kayago, kijana mchapakazi huyu namwita Kwangulija na Daniel Mali au Baba Teresia, ujumbe unaambia wote sherekeeni kwa utulivu na amani. Ujumbe maridhawa kabisa, kwa utulivu na amani, cho ni kitu muhimu sana moja kwa moja nikirudi kwenye barua pepe, na kutana nani kwenye barua pepe hapa. E, ni zamu yake, si mwingine huyu. E, Richie, e, Richard Mdachi, yuko wakala Sound Media kule mkoa wa Dodoma, Tanzania. Habari za uzima, habari zangu supa safi kabisa, wakati huo Krismasi na mshukuru Mungu wa kila kitu. Moja kwa moja unapenda ziende kwake salamu zako, Amosi Madirisha, Juma Dunga, Eliasi Juma Gikami, Filibert Jonathan na kwako mtangazaji wa zamu, nasema asante sana ndugu yangu, nimepokea salamu zako. Tunakamilisha kipindi chilio cha salamu na muziki kimaalum kabisa cha siku hii ya Krismas moja kwa moja, msikilizaji, ni kwake kutoka hapa studio kusema asante sana kwa kushirikiana nami, asante sana kwa kunisikiliza. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kwa niaba wenzangu wote, tunatakieni wote Krismas njema kabisa, na ni mwaga na kitu safi kabisa, joy to the world ikiwa hii ni krismas safi kabisa eh, pata mambo haya ya msikilizaji, na kutoka studio nakuambia byby, kwa heri, tukutane wakati mwingine. Aan msikilizaji, unajiunga nasi hivi sasa, unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na Patrick Nduwimana. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema Rusia iko tayari kwa mashauriano juu ya vita vya Ukraini, na ameilaumu Ukraini na washirika wake wa magharibi kwa kushindwa kufanikisha mazungumzo, msimamo ambao Washington liupuuzia kutokana na mashambulizi yanayoendelea ya Rusia. Mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi ni Khadija Riami, mwongozaji ni Jumbe Hamza. Nimeshirikiana na mwenzangu patrick Nduwimana, na naitwa Idi Ligongo. Shukran kwa kuwa nasi. Ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya Marekani. Tarehe mosi Desemba, Marekani iliweka vikwazo kwa watu wawili na makampuni mawili yaliyoko Lebanon kwa kutoa huduma za kifedha kwa kundi la kigaidi la Hezbollah linaloungwa mkono na Iran. Mtu mwingine pia aliteuliwa kwa ajili ya kuwezesha ununuzi wa silaha wa shirika la kigaidi. Marekani ilitangaza Hezbollah kama taasisi ya kigeni ya kigaidi mwaka 1997 na kama gaidi maalumu wa ulimwengu mwaka 2001. Hezbollah inawajibika kwa baadhi ya mashambulizi ya kigaidi yenye sifa mbaya zaidi duniani. Inaendelea na shughuli zake mbaya kwa madhara ya Lebanon, kikanda na kwingineko. Katika taarifa, Wizara ya Fedha ya Marekani ilisema uteuzi huo unalenga watu binafsi na makampuni ambayo ya yanasimamia na kuwezesha chombo kikuu cha kifedha cha Hezbollah kinachofanyia kazi kote Lebanon. Mtu wa kwanza ni Adel Muhamed Mansur, mkurugenzi mtendaji wa muda mrefu wa Al Qad Al Hassan, taasisi ya kifedha inayoendeshwa na Hezbolah iliyotengwa na Marekani. Kampuni nyingine inayoendeshwa na Mansur, Al Kobara ya uhasibu, ukaguzi na masomo, imetengwa pia. Vikwazo hivyo pia vinalenga wakaguzi wa kampuni ya uhasibu na ukaguzi na mmoja wa washirika wake wasimamizi Nasar Hasan Nasar. Wakaguzi hao hutoa huduma za kifedha kwa kitengo kikuu cha fedha cha Hezbollah, wizara ya hazina ilisema. Nasar ameripoti kwa maafisa wakuu wa Hezbollah kuhusu shughuli za kampuni hiyo. Mwisho, Hasan Khalil amewekewa vikwazo kwa ajili ya kufanya kazi kwa kupata silaha kwa niaba ya Hezbollah. Watu binafsi na makampuni yaliyowekewa vikwazo leo yamewezesha taasisi za kifedha za Hezbollah kufanya kazi kote Lebanon, alisema afisa anayeshughulikia ugaidi na ujasusi wa fedha Brian Nelson katika taarifa yake. Utu wao kwa umma unaangalia kama wataalam wa kifedha na taasisi ni njia nyingine inayotumika na Hezbollah kuficha matumizi mabaya ya mfumo wa kifedha ili kusaidia ajenda yake ya kudhoofisha. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Ned Price alibainisha kuwa Hezbollah imesalia kuwa shirika la kigaidi ambalo linadhoofisha utulivu na usalama wa Lebanon, pamoja na utulivu wa kikanda. Hata kama watu wa Lebanon wanakabiliwa na mgogoro mbaya wa kifedha, Marekani, kama Wizara ya Mambo ya Nje ilivyoweka wazi, itaendelea kufichua watu binafsi na vyombo vinavyounga mkono shughuli za hatari na zinazovurugwa za Hezbollah. Hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya Marekani.